Home Văn Học Thơ Các tác giả
Các tác giả
Tình Bằng Hữu PDF Print E-mail
Written by Saigon Echo sưu tầm   
Saturday, 13 November 2010 14:51

Nhiều người sẽ đi qua đời chúng ta,

 
Em Bé Lên Sáu Tuổi PDF Print E-mail
Written by Hoàng Cầm   
Friday, 17 September 2010 20:54

 Em bé lên sáu tuổi

 
Tình ca lỡ vận PDF Print E-mail
Written by Saigon Echo sưu tầm   
Friday, 10 September 2010 08:49
Xin đừng hỏi phong trần vừa hay đủ?
Không tàn đông thì cũng tàn thu!

Vũ Hữu Định
 
Hãy để Bố PDF Print E-mail
Written by Trần Văn Lương   
Tuesday, 31 August 2010 14:38

Đêm bệnh-viện, sầu tơi trên tóc trắng,
Người già nằm, bóng hạc lắng chiều sương, 

 
Chiều Nắng VàngThu PDF Print E-mail
Written by Nhật Hồng Nguyễn-Thanh-Vân   
Monday, 23 August 2010 07:19

Xin mời đọc bài thơ Thuận Nghịch

 
Tình Chinh Nhân PDF Print E-mail
Written by Khuyến Danh   
Sunday, 22 August 2010 11:24

Bài thơ viết về một câu chuyện tình của người lính chiến với người em gái miền Cát trắng Đặc biệt trong mỗi câu thơ gần như có mang tựa đề của một bản nhạc

 
Khỉ già ra suối PDF Print E-mail
Written by Mục Sư Hồ Hữu Hoàng   
Saturday, 21 August 2010 15:36

Thơ Việt và Anh ngữ.

 
Thầy giáo PDF Print E-mail
Written by Ngô xuân Tịnh   
Thursday, 19 August 2010 06:38

Niên học mới, bước vô, chúc thầy cô, tình yêu dâng hiến sóng xô dạt dào, đem hết tim óc đặt vào, ngôi nhà giáo dục với bao công trình..

 
Gánh xôi đêm PDF Print E-mail
Written by Trầm Vân-Nguyễn Thị Thanh Dương   
Saturday, 07 August 2010 20:18


Mỏng manh áo ướt thân gầy, Vạt kia đỡ gió vạt này che sương 

 
Tiếng Việt tuyệt vời ! PDF Print E-mail
Written by Sưu tầm trên Internet   
Saturday, 07 August 2010 06:37

Bài thơ này có 8 cách đọc, chỉ có tiếng Việt mới phong phú như thế!

 
Năm tên bảy họ PDF Print E-mail
Written by Trạch Gầm   
Tuesday, 03 August 2010 07:02

Một đoạn đời đau… một đời se thắt

 
Thơ Huế PDF Print E-mail
Written by Thăngcaonguyễn-Luân Hoán   
Tuesday, 20 July 2010 06:43

“ Học trò trong Quảng ra thi, Thấy con gái Huế chân đi không đành”

 
Việt Nam ơi Mỹ đi thì Mỹ lại về PDF Print E-mail
Written by Thư Khanh   
Thursday, 15 July 2010 05:47

Ngày xưa ông bỏ Miền NAM nước tôi . Bảy Hai ông rút tưởng chừng Ông Thua

 
VIỆT NAM: Vùng trời đau thương và uất hận PDF Print E-mail
Written by Hương Sài-Gòn   
Monday, 12 July 2010 08:34
Em trót sinh ra sau ngày "giải phóng"
Và lớn lên khi đất nước "thanh bình"
Nhưng cuộc đời sao vất vả điêu linh
Mẹ buôn gánh bán bưng nuôi con dại
 
Nhất Linh và 'Ðời Thi Sĩ' (làm thơ trào phúng và thơ lục bát tiếng Pháp!) PDF Print E-mail
Written by Tài liệu trích trong Khởi Hành   
Monday, 05 July 2010 07:48

Còn mấy ngày nữa là tới kỳ giỗ lần thứ 47 của nhà văn-chính trị gia Nhất Linh Nguyễn Tường Tam,

 
Gửi Phan Khắc Từ PDF Print E-mail
Written by Bút Xuân Trần Công Tử   
Thursday, 01 July 2010 11:05

Thì thưa ông, chắc ông chẳng có khôn .......Ông đã lấy phù du làm vĩnh cửu!

 
Bài thơ Vô đề PDF Print E-mail
Written by TCS   
Wednesday, 30 June 2010 06:48

Thơ do người trong nước sáng tác...chứ không phải Hải Ngoại tuyên truyền

 
16 chữ vàng vọt PDF Print E-mail
Written by Lê thị Công Nhân   
Wednesday, 23 June 2010 18:33

HỢP TÁC TOÀN DIỆN là chung sức - Vơ vét tài nguyên rồi chia nhau

 
Chiều Mệnh Danh Tổ Quốc PDF Print E-mail
Written by Nguyễn Tất Nhiên   
Tuesday, 22 June 2010 04:17
Người yêu tôi khóc ngất
 
Bản Trường Ca Thứ Bảy (Gởi người anh em bên kia giới tuyến) PDF Print E-mail
Written by Ngô Minh Hằng   
Saturday, 19 June 2010 12:51

Trân trọng giới thiệu bạn đọc MỘT TUYỆT TÁC

 
<< Start < Prev 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 Next > End >>

Page 1 of 24