Home Phiếm Đốc Gàn
Đốc Gàn
Đói (3) PDF Print E-mail
Written by Đốc Gàn Trần An Bài   
Monday, 13 September 2010 14:39

Trong năm 1945, lợi dụng tình trạng các đảng phái chính trị tranh nhau nổi lên hoạt động cứu nước, các đảng cướp cũng mọc lên như nấm để kiếm ăn.

 
Đói (2) PDF Print E-mail
Written by Đốc Gàn Trần An Bài   
Tuesday, 17 August 2010 14:12

 Làm việc bác ái cũng phải làm cho khôn ngoan.

 
Đói (1) PDF Print E-mail
Written by Đốc Gàn Trần An Bài   
Friday, 06 August 2010 06:46

Nạn Đói Năm Ất Dậu:

 
Việt (3) PDF Print E-mail
Written by Đốc Gàn Trần An Bài   
Wednesday, 21 July 2010 07:25

Mẹ Âu Cơ sinh ra một bọc đựng trăm trứng, rồi trứng nở ra trăm con. Dù con lên núi hay xuống biển thì nguyên lý Mẹ đã bắt nguồn từ đó. Nói cách khác, từ nguyên thủy, xã hội Việt Nam theo chế độ "mẫu hệ".

 
Việt (2) PDF Print E-mail
Written by Đốc Gàn Trần An Bài   
Friday, 25 June 2010 05:26

Thôi thì chúng ta cứ nhận huyền sử Tiên Rồng cho vui. Vậy qua huyền thoại này, cổ nhân muốn nhắn gửi con cháu những triết lý nào?

 
Việt (1) PDF Print E-mail
Written by Đốc Gàn   
Sunday, 13 June 2010 08:03

  "Mẹ Việt Nam không son không phấn,
  Mẹ Việt Nam chân lấm tay bùn."

      (Nhạc sĩ Phạm Duy)

 
Gàn (3) PDF Print E-mail
Written by Đốc Gàn   
Tuesday, 01 June 2010 06:03

Ngoài đặc tính ở dơ, ăn mắm tôm, uống nước trà, ăn trầu và hút thuốc lào, con người Đốc Gàn còn có một nét độc đáo khác. Đó là bộ RĂNG ĐEN.
 
Gàn (2) PDF Print E-mail
Written by Đốc Gàn   
Friday, 28 May 2010 12:30

Trên chiếc xe bò của Đốc Gàn còn có một bình ấm tích đựng NƯỚC TRÀ nóng. Đốc ghiền uống trà và thường nhắc các đệ tử rằng:

 
Gàn (1) PDF Print E-mail
Written by Đốc Gàn   
Wednesday, 26 May 2010 22:56

"Gàn mà lên tới Đốc là quá cỡ rồi!"

 
Nhớ Về Học Viện Cảnh Sát Quốc Gia Thủ Đức PDF Print E-mail
Written by Tiến Sĩ TRẦN AN BÀI   
Saturday, 15 November 2008 09:20

Tạp ghi của TS Trần An Bài để kỷ niệm 40 năm thành lập Học Viện CSQG Thủ Đức.